Utamaduni / Mila na Desturi
Kihamba — makazi ya Kichagga
Shamba la familia kwenye miteremko ya mlima ambapo ndizi, kahawa na miti ya kivuli hukua pamoja.
Kihamba ni shamba la urithi la familia: bustani nene ya migomba, mibuni, miti ya matunda na mbao, inayonyweshwa na mfongo — mifereji ya umwagiliaji waliyochimba wahandisi wa Kichagga karne nyingi zilizopita.
Ardhi inapita ndani ya familia, kijadi kwa mtoto wa kiume wa mwisho, na kihamba kinahifadhi makaburi ya familia. Ndiyo maana Wachagga wengi, popote wanapoishi, bado wanasema 'nyumbani' ni Kilimanjaro.
Unajua zaidi kuhusu hili?
Ongeza masahihisho, hadithi ya familia yako, au rekodi ya mzee. Changia →