Nyumba ya Wachagga

Utamaduni / Historia

Mangi — umangi wa Kichagga

Kilimanjaro haikuwa ufalme mmoja bali umangi kadhaa, kila mmoja ukiongozwa na Mangi.

Kila mlima mdogo (ridge) ulikuwa umangi wake — Machame, Kibosho, Moshi, Marangu, Rombo na mingine mingi — ukitawaliwa na Mangi. Majina maarufu ni Mangi Rindi wa Moshi, Mangi Sina wa Kibosho, Mangi Marealle wa Marangu na Mangi Meli wa Moshi.

Mwaka 1951 umangi ulimchagua Mangi Mkuu mmoja, Thomas Marealle. Umangi ulifutwa baada ya uhuru mwaka 1963, lakini utambulisho — na lahaja — zimebaki.

Unajua zaidi kuhusu hili?

Ongeza masahihisho, hadithi ya familia yako, au rekodi ya mzee. Changia →