Utamaduni / Historia
Mifongo — mifereji ya umwagiliaji
Mtandao wa mifereji iliyochimbwa kwa mikono iliyoleta maji kutoka vijito vya msituni hadi kila kihamba.
Kabla ya ukoloni, jamii za Kichagga zilichimba na kutunza mamia ya kilomita za mifereji (mfongo, wingi mifongo), ikisimamiwa na wazee wa koo waliogawa siku za maji kwa kila kaya.
Mingi bado inatumika. Ni mojawapo ya mifumo ya umwagiliaji inayoendelea kufanya kazi kwa muda mrefu zaidi barani Afrika.
Unajua zaidi kuhusu hili?
Ongeza masahihisho, hadithi ya familia yako, au rekodi ya mzee. Changia →