Utamaduni / Historia
Mr̲eshe — mahandaki yaliyofichwa
Njia za chini ya ardhi ambapo watu na mifugo walijificha wakati wa mashambulizi.
Kote Kilimanjaro, hasa Marangu na Kilema, mahandaki marefu yalichimbwa ndani ya vilima. Familia na mifugo yao zilijificha humo wakati wa mashambulizi ya Wamaasai na vita kati ya umangi katika karne ya 18 na 19.
Baadhi yamefunguliwa tena kwa wageni. Neno linapatikana kwenye orodha ya msamiati wa Kivunjo kama 'mahandaki ya zamani ya kuficha watu na mifugo dhidi ya wavamizi'.
Chanzo: Leeman & Lauwo (2015), vocabulary list.
Unajua zaidi kuhusu hili?
Ongeza masahihisho, hadithi ya familia yako, au rekodi ya mzee. Changia →